Nghỉ hưu trước tuổi không được nhận trợ cấp thất nghiệp

Bà Bích Thúy (Đồng Nai) sinh tháng 9/1963, là giáo viên trường mầm non công lập, đóng BHXH được 29 năm. Hiện bà Thúy sức khỏe yếu, bà muốn nghỉ hưởng chế độ hưu trí trước tuổi vào tháng 9/2017. Bà Thúy hỏi, bà có được hưởng trợ cấp thất nghiệp không? Chế độ nghỉ hưu trước tuổi được tính thế nào?

BHXH tỉnh Đồng Nai trả lời vấn đề này như sau:
Căn cứ Điều 55 và Điều 56 Luật BHXH, trường hợp của
Nghỉ hưu trước tuổi không được nhận trợ cấp thất nghiệp Nghỉ hưu trước tuổi không được nhận trợ cấp thất nghiệp Reviewed by Blog nhạc trẻ on tháng 3 15, 2017 Rating: 5

Không có nhận xét nào:

Được tạo bởi Blogger.